เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Finance & Investment  (อ่าน 7478 ครั้ง)
Nut
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +0/-0

« เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 07:25:24 PM »

รบกวนช่วยแนะนำยูด้านFinance&Investment หน่อยครับ คือติดต่อagencyไว้แต่กลัวว่าAgencyจะเสนอยูที่ไม่ได้ดีที่สุดให้อะครับ ผมเกรด 2.78 คาดว่าจะจบ 2.9 ม.เกษตรครับ
นายไอเอล
เจ้าหน้าที่ไอเอล
BAND 8.5

น้ำใจ: +4/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 09:09:16 PM »

รบกวนช่วยแนะนำยูด้านFinance&Investment หน่อยครับ คือติดต่อagencyไว้แต่กลัวว่าAgencyจะเสนอยูที่ไม่ได้ดีที่สุดให้อะครับ ผมเกรด 2.78 คาดว่าจะจบ 2.9 ม.เกษตรครับ

คำถามกว้างมากทีเดียวครับ ขอแนะนำให้ลองเอ่ยชื่อมหาวิทยาลัยที่ Agency แนะนำมา แล้วจะสามารถบอกได้ว่าที่ไหนดังด้านใดครับ
โดยปกติหากต้องการเข้า University ในระดับ Top 10 ก็จำเป็นต้องสมัครด้วยตนเองอยู่แล้วครับ เนื่องจากมหาวิทยาลัยระดับ Top มักจะไม่ได้เปิดให้สมัครผ่าน Agency ครับ

ทั้งนี้อยากให้ลองนำ List ที่ทาง Agency ให้มาลองเทียบกับ UK Ranking เพื่อใช้ประกอบการพิจารณาส่วนหนึ่งนะครับ
พี่ได้แนบ Link มาให้ลองไปหาข้อมูลดูครับ

http://www.thecompleteuniversityguide.co.uk/league-tables/rankings?s=Economics
http://www.timeshighereducation.co.uk/world-university-rankings/2013-14/world-ranking/region/europe

ทั้งนี้ Ranking เป็นแค่ข้อพิจารณาข้อหนึ่งนะครับ อยากให้พิจารณาปัจจัยอื่นๆประกอบด้วย เช่น ตัววิชาที่เราจะได้เรียนในสาขานั้นๆ ตรงกับความสนใจรึเปล่า? บางครั้งชื่อดูตรงแต่เนื้อหาที่เรียนไม่ใช่ที่เราต้องการเลยก็มีครับ และ เมืองที่เรียนก็มีส่วนสำคัญอย่างมาก เช่นบางเมืองเงียบมาก บางเมืองคนเยอะเกิน มหาวิทยาลัยมีสิ่งอำนวยความสะดวกทางด้านการศึกษาน้อยเกินไป ทำให้หาข้อมูลทำรายงานลำบาก เป็นต้นครับ
Nut
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +0/-0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 11:55:06 AM »

ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]
พิมพ์