เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: U. of Queensland กับ U. of Western Australia ที่ไหนดีกว่ากัน  (อ่าน 9192 ครั้ง)
จขกท
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 12:00:05 PM »

อยากทราบว่า U. of Queensland กับ U. of Western Australia ที่ไหนดีกว่ากัน ยูไหนดังด้านไหนบ้าง และสองเมืองนี้ เป็นยังไงบ้าง
ใครรู้ช่วยบอกทีนะ
แค่คิด
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 12:00:31 PM »

UQ ครับ ในความคิดของผมนะ // แต่ก็อยากให้ดูวิชาในสาขาวิชาที่เราต้องการดีกว่านะครับว่าตรงความต้องการ หรือเปล่า อย่าดู rank หรืออันไหนดีไม่ดีเลยครับ เพราะการทำงานจิงๆผมว่าใช้วิชาความรู้ที่เราเรียนมากกว่า ถ้าเราเรียนเนื้อหาตรงตามความต้องการของเรา เราก็สามารถทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพมากกว่านะครับ และการทำงานนั้นอยู่ที่กึ๋นของเรามากกว่า กึ๋นนั้นผมคิดว่ามาจากความแม่นในทางทฤษฎีและความกล้าตัดสินใจน่ะครับ (ทั้งหมดความคิดส่วนตัวนะครับ)
หวานเย็น
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 12:00:56 PM »

เราจะไป UWA ปีหน้า ที่ Perth อากาศ ดี ผู้คนเป็นมิตร
มหาลัย ก็โอนะ แต่ก็ต้องดู ว่า ตัวเราจะไปเรียนทางด้านไหน
หน้า: [1]
พิมพ์