เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือ wormbook หาซื้อได้ที่ใหนกันคับ  (อ่าน 9598 ครั้ง)
BB
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 11:21:35 AM »

หนังสือ wormbook หาซื้อได้ที่ใหนกันคับ
เตาะแตะ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 11:22:01 AM »

B2S ก็มีครับ
ผู้ชายปอนปอน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 11:22:26 AM »

SE-ED Book Center ก็มีครับ
taoru
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 11:23:47 AM »

SE-ED Book Center ก็มีครับ
คือหนังสืออะไรเหรอครับ ไม่เคยได้ยิน
ผู้ชายปอนปอน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 11:25:07 AM »

เป็นหนังสืออ่านนอกเวลาสำหรับ พวกที่ใช้ ESL (English as a second Language)

ถ้าของ Oxford จะเรียกหนังสือนี้ว่า Wormbook มี 6 ระดับ
ถ้าของ Longman จะเรียกหนังสือนี้ว่า Penguin Readers มี 6 ระดับเช่นกัน
ถ้าของ Cambridge ก็จะมี 6 ระดับเหมือนกันครับ

ถ้าอยากอ่านของ Oxford เยอะๆ ก็ที่ se-ed สีลม คอมเพล็กซ์ ครับ มีเยอะมากๆๆ
ถ้าอยากอ่านของ Longman เยอะๆ ก็ที่ ศูนย์หนังสือจุฬาฯ สยามครับ มีเยอะมาก
ส่วนของ Cambridge เคยเห็นที่ se-ed แต่มีไม่ค่อยเยอะครับ

และ ตอนนี้ที่ se-ed เห็นมีหนังสืออ่านนอกเวลา แต่ไม่ใช่ ของทั้ง 3 แห่งนี้ พิมพ์ออกมาอีก (แต่หนากว่ามาก) เช่น พวก เรื่อง Star Wars (เป็นเวอร์ชั่นที่เขียนมาเป็นหนังสือนอกเวลานะ ไม่ใช่พวกที่พิมพ์เป็นหนังสือออกมาขาย ศัพท์จะง่ายกว่ามาก)

แต่ถ้าชอบหนังสือที่พิมพ์ออกมาขายจริงๆ เลย เชิญที่ Bookazine ครับ
หน้า: [1]
พิมพ์