เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอคำแนะนำและช่วยเหลือหน่อยครับ จากคนอ่อนภาษาอังกฤษ  (อ่าน 10986 ครั้ง)
Beertime
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +0/-0

« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 09:39:06 PM »

พอดีผมมีเรื่องเครียดมากๆ คือผมต้องเดินทางไปทำงานที่อังกฤษ โดยบริษัทดูแลให้หมดทุกอย่าง ยกเว้นต้องสอบไอเอลให้ผ่านเพื่อประกอบในการยื่นวีซ่าครับ ภายในไม่เกิน 2เดือนนับต่อจากนนี้

คะแนนที่ต้องการคือ 4 - 4.5 ประมาณนี้ครับ แต่ตัวผมค่อนข้างอ่อนภาษาอังกฤษ พื้นฐานภาษาอังกฤษค่อนข้างน้อย

ผมพอจะมีทางไหนบ้างครับ ภายใน1เดือนนี้เพื่อที่จะสอบให้ผ่าน จะต้องติวแบบตัวต่อตัวก็ได้นะครับ

IELTSOfficer
เจ้าหน้าที่ไอเอล
BAND 5.0

น้ำใจ: +2/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 01:53:12 AM »

เรียน คุณ Beertime,

ตามจริงแล้วคะแนน IELTS 4-4.5 นั้นไม่ถือว่าเป็นคะแนนที่สูงมากนัก แต่ทั้งนี้ย่อมขึ้นกับพื้นฐานของผู้เรียนด้วยค่ะ
หากมีพื้นฐานในระดับหนึ่ง สามารถลงเรียนคอร์สที่เน้น Tips&Technic ในการเตรียมสอบทั้ง 4 ทักษะ ซึ่งอาจเป็นการลงแบบกลุ่มหรือเรียนเป็นไพรเวทก็ได้ค่ะ แต่หากพื้นฐานไม่ดี เจ้าหน้าที่จะแนะนำให้ลงคอร์สเพื่อปรับพื้นฐานก่อนนะคะ

ทั้งนี้ เรแนะนให้คุณ Beertime ลองเข้ามาทำเทสต์เพื่อวัดระดับทางภาษาก่อนค่ะ(ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ) หากมีข้อสงสัยอยากสอบถาม สามารถติดต่อเรได้ตามเบอร์ด้านล่างเลยค่ะ ยินดีให้คำปรึกษาทั้งเรื่องเรียนและการสอบ IELTS ค่ะ

พี่เร
IELTS Officer
IELTSInstitute
Tel. 080-4364848, 02-6555688
Email: ieltsinstitute@hotmail.com

IELTS Institute
หน้า: [1]
พิมพ์