เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มต้นอ่านIELTSยังไงดี  (อ่าน 11716 ครั้ง)
minijups262
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +1/-0

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 03:24:46 AM »

ตอนนี้กำลังเรียนครอสไอเอลอยู่คะ แต่ว่าตามเพื่อนในห้องไม่ทันเลย เพิ่งเรียนมาสัปดาห์ที่สอง
 ไม่ทราบว่าถ้าจะต้องเริ่มต้นเรียนไอเอล ควรเริ่มจากตรงไหนดีคะ ตอนนี้มึนไปหมดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2014, 03:28:04 AM โดย minijups262 » บันทึกการเข้า
IELTSOfficer
เจ้าหน้าที่ไอเอล
BAND 5.0

น้ำใจ: +2/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 11:11:50 AM »

ตอนนี้กำลังเรียนครอสไอเอลอยู่คะ แต่ว่าตามเพื่อนในห้องไม่ทันเลย เพิ่งเรียนมาสัปดาห์ที่สอง
 ไม่ทราบว่าถ้าจะต้องเริ่มต้นเรียนไอเอล ควรเริ่มจากตรงไหนดีคะ ตอนนี้มึนไปหมดเลย

เรียนตอบคำถาม K.minijups262 นะคะ

ก่อนอื่นเลย ไม่ทราบว่าคุณ minijups262 เป็นนักเรียนคอร์ส IELTS ของทางสถาบันหรือไม่คะ? ในเบื้องต้นเจ้าหน้าที่ขออนุญาตแนะนำโดยสันนิษฐานว่าเป็นนักเรียนของทางสถาบันก่อนนะคะ ^^

หากเรียนในคอร์ส IELTS แล้วตามไม่ทัน โดยปกติแล้วสามารถแจ้งทางอาจารย์ผู้สอนได้โดยตรง โดยสามารถถามได้ทั้งในช่วงพักเบรค หรือหลังจากจบคอร์สในวันนั้นๆ แต่หากไม่สะดวกที่จะถาม แนะนำให้มาแจ้งพี่ๆที่ Counter ได้โดยตรงเลยนะคะ ซึ่งพี่ๆจะสามารถนำคำถามหรือข้อสงสัยของน้องๆแจ้งให้อาจารย์ทราบเพื่อให้อาจารย์เป็นผู้อธิบายน้องๆโดยละเอียดอีกครั้งค่ะ หรือหากมีจุดสงสัยหลายจุด สามารถที่จะนัดอาจารย์ผู้สอนเพื่อขอคำอธิบายเพิ่มเติมนอกเวลาเรียนได้เช่นกันค่ะ ซึ่งตรงนี้ หากตามไม่ทัน พี่แนะนำให้รีบแจ้งพี่ๆที่หน้า counter ด่วนค่ะ  ยิ้ม

ในส่วนของการเตรียมความพร้อมก่อนเรียนคอร์ส IELTS นั้น แนะนำให้ผู้เรียนทบทวนไวยากรณ์เพิ่มเติม เนื่องจากเป็นสิ่งจำเป็นทั้งในการพัฒนาทักษะด้านการพูดและทักษะด้านการเขียน เนื่องจากคอร์ส IELTS Preparation จะเน้นในเรื่องของเทคนิคการสอบเป็นหลัก ซึ่งในจุดพื้นฐานมากๆในบางเรื่อง อาจารย์จะไม่กล่าวถึงในระหว่างเรียนนะคะ (แต่ไม่ต้องห่วงค่ะ ในการตรวจงานอาจารย์จะตรวจแก้ไวยากรณ์ให้ในทุกจุดค่ะ) ทั้งนี้ หากมีความกังวลในเรื่องการเตรียมตัว สามารถมาติดต่อพี่ๆได้เช่นกันค่ะ พี่จะแนะนำหนังสือที่เหมาะกับการเตรียมตัวก่อนเริ่มเรียนให้ หรือหากมีโอกาสแนะนำให้มาลองใช้ LAB ซึ่งจะมี IELTS Practice Test ให้น้องๆฝึกซึ่งจะมีแนะนำเทคนิคในการทำสอบช่วงต่างๆให้ด้วยค่ะ

ปล. ไม่ว่ามีข้อกังวลในเรื่องการสอบใดๆ แนะนำให้มาติดต่อพี่ๆเลยนะคะ พี่ๆยินดีช่วยน้องอย่างเต็มที่เลยค่ะ
พี่ไอซ์
IELTS Officer
IELTSInstitute
Tel. 080-4364848, 02-6555688
Email: ieltsinstitute@hotmail.com

IELTS Institute
หน้า: [1]
พิมพ์