เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: University of Canberra ?  (อ่าน 9828 ครั้ง)
kk
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +1/-0

« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 03:17:16 PM »

University of Canberra ดีมั้ยคะ เห็นเค้าบอกว่าเมืองเงียบมาก
อยากเรียนทางด้าน communication แต่ไม่รู้ว่ามหาลัยไหนดีค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
สุชา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 09:49:22 PM »

University of Canberra(UC) เป็นมหาวิทยาลัยติดอันดับท็อป 10 ของออสเตรเลียนะครับ
มหาลัยนี้ถือว่าเป็น 1 ใน 2 มหาลัยใหญ่ใน Canberra เลยครับ
อีกที่นึงก็  Australian National University (ANU) ในเมืองเองก็ไม่ถึงกับเงียบหรอกครับ
โดยทั่วไปก็ถือว่าคึกคักพอสมควรเลย (ถ้าไม่ขนาดว่าเป็นคนติด night life มาก และคิดว่า
จะไปเพื่อเรียนจริงๆ ผมคิดว่าที่นี่จะลงตัวพอดีๆครับ) แต่ถ้าชอบความคึกคักแนะนำว่า เรียนใน sydney
จะดีที่สุดครับ ครึกครื้นสุดๆ แต่โดยส่วนตัวผมว่าไม่เหมาะกับผมเท่าไหร่
ผมมีเพื่อนคนนึงเรียนทางด้าน marketing communication ที่ UC เหมือนกันครับ
ก็รู้สึกว่าเค้าจะชอบนะครับ จากที่ตอนแรกรู้สึกจะเลือกระหว่าง ที่นี่กับ marketing ที่ University of Tasmania
ก็บอกว่าดีใจที่เลือกที่นี่อ่ะครับ แต่เรื่องรายละเอียดยังไงผมก็ไม่ค่อยทราบ
เพราะผมเองเรียนที่ Monash นะครับ แลบลิ้น
kk
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +1/-0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 04:18:19 PM »

อ่าค่ะ ขอบคุณนะคะ พึ่งรู้ว่าติดอันหนึ่งในสิบเลยนะเนี่ย
ก็กะจะทำงานระหว่างเรียนด้วย และเห็นเค้าบอกว่าเงียบ เลยกลัวว่าจะหางานทำไม่ได้น่ะค่ะ
แต่ถ้าไม่เงียบมากก็น่าจะโอเคแล้วล่ะค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1]
พิมพ์