เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่อนภาษามาก grammar ก็มั่ว ศัพท์ก็ไม่ค่อยรู้ ต้องเริ่มต้นอย่างไรดี  (อ่าน 14315 ครั้ง)
CP
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +0/-0

« เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 10:50:10 AM »

อ่อนภาษามาก ๆ grammar  ก็มั่วไปหมด คำศัพท์ในหัวก็น้อยมาก เวลาจะอ่านภาษาอังกฤษทีก็เปิด dict. จนพรุน  ต้องการไปเรียนต่อโทที่ Australia ด้านจิตวิทยาองค์ (ที่ทำงานมีทุนให้เรียนด้านนี้) แต่ต้องมีคะแนน IELTS 7  มีเวลา 1 ปีเตรียมตัวจะพอไหมคะ จะต้องเริ่มต้นอย่างไรดีค่ะ.  ต้องเรียนคอร์ดอะไรบ้าง แล้วพอจะเป็นไปได้ไหมที่จะสอบได้คะแนนถึง 7  อ่ะค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ใครมีประสบการณ์แบบนี้รบกวนแชร์ให้ทราบหน่อยนะคะ

IELTSOfficer
เจ้าหน้าที่ไอเอล
BAND 5.0

น้ำใจ: +2/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 11:33:25 PM »

เรียน คุณCP,
ขอแนะนำในเบื้องต้นก่อนนะคะ

จริงๆแล้วคะแนนในระดับ IELTS 7.0 นั้นไม่ได้ยากจนเกินไปค่ะ โดยค่าเฉลี่ยนักเรียนไทยโดยทั่วไปที่เตรียมตัวต่อโทฯ จะได้ IELTS เฉลี่ยอยู่ที่ประมาณ BAND 6.0 นะคะ ทั้งนี้ส่วนหนึ่งเป็นเพราะการเรียนภาษาอังกฤษอย่างสับสนมาเป็นเวลานาน แต่หากมีการเตรียมตัวอย่างถูกต้องแล้ว การจะได้ IELTS 6.5-7 นั้นไม่ใช่เรื่องที่ยากจนเกินไปค่ะ โดยหากต้องการคะแนนในระดับ 7.0 จะต้องได้คะแนนตาม Requirements ดังนี้ค่ะ

Requirement for Writing Task I
Requirement for Writing Task II

จาก Link ไฟล์ที่เรแนบให้ จะเห็นได้ว่าการจะได้คะแนนระดับ 7.0 นั้น จะต้องมีจุดผิดพลาดทางไวยากรณ์น้อยมากๆ หรือแทบไม่มีเลย รวมทั้งมีการใช้ศัพท์ได้อย่างหลากหลายด้วยค่ะ สำหรับเวลา 1 ปีนั้น มากเพียงพอค่ะ หากมีความตั้งใจจริง สำหรับรายละเอียดของคอร์สเรียนนั้น อาจต้องขอสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อให้คำแนะนำได้อย่างถูกต้อง เรรบกวนขอเบอร์ติดต่อกลับทาง pm หรือคุณ CP สามารถโทรกลับได้ตามเบอร์ด้านล่างนี้เลยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ตวิษา (เร)
IELTS Officer
IELTSInstitute
Tel. 080-4364848, 02-6555688
Email: ieltsinstitute@hotmail.com

IELTS Institute
CP
BAND 4.0
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 11:01:23 AM »

ขอบคุณ คุณเร มากๆ ค่ะ แล้วจะโทรไปสอบถามเพิ่มเติมนะคะ
dekinw
BAND 4.0
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2014, 08:12:44 PM »

เหมือนผมเป๊ะเลย
หน้า: [1]
พิมพ์