เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปทำงานต้องใช้ ielts เท่าไหร่กันแน่คะ  (อ่าน 6266 ครั้ง)
pat@mail.com
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 09:01:38 AM »

สวัสดีค่ะคุณครู หนูจะไปทำงานที่อังกฤษต้องใช้Ielts เท่าไหร่กันแน่คะ..ใช่ 5.5 มั๊ยคะ หนูงงเพราะว่าตะกี้เห็นกระทู้นึงบอกว่า ต้องได้ 6.5 เลยสับสนค่ะ .ช่วยตอบทีนะคะ ..ขอบคุณค่ะ
Ajarn Bee
อาจารย์ไอเอล
BAND 9.0

น้ำใจ: +0/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 09:10:16 AM »

สวัสดีนะคะ น้องพิม

จริงๆแล้วเรื่องของการไปทำงานในต่างประเทศนั้น จะขึ้นอยู่กับประเภทและชนิดงานที่จะไปทำมากกว่าค่ะ บางงานต้องการ 7.0 บางงานอาจต้องการแค่ 5.0 ก็มี แล้วแต่ครับ เพราะฉะนั้น โดยปกติ ควรจะปรึกษาบริษัท ที่จัดหางาน(ถ้าเราติดต่อผ่าน Agency) หรือถามบริษัทที่เราสมัครงานไว้โดยตรงเลยจะแน่นอนกว่าค่ะ ในกรณีที่เราต้องการไปหางานที่ต่างประเทศเองควรจะสอบถามทางสถานฑูตที่เราไปทำ Visa จะดีที่สุดค่ะ หรือถามทนายที่เป็นที่ปรึกษาในการขอ Visa ก็ได้นะคะ สำหรับการสอบสำหรับไปทำงานต่อต่างประเทศ จะต้องสอบ IELTS แบบ
General Training ค่ะ

~ Ajarn Bee~
หน้า: [1]
พิมพ์