เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน comparative law ที่ UK ครับ  (อ่าน 9782 ครั้ง)
Chawakon
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +0/-0

« เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 12:43:19 PM »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีมีแผนจะไปเรียนต่อที่อังกฤษ พี่สาวอยู่ที่ POOLE ครับเค้าบอกแถวนั้นที่ใกล้บ้านเค้ามีที่ Bournemouth University ครับ ผมจบนิติศาสตร์ กำลังเรียนโทอยู่เลยคิดว่าจะดร็อบ Thesis ที่เมืองไทยไว้ก่อนเพราะพี่สาวให้รีบไปเพราะเค้ามีแผนจะกลับมาอยู่เมืองไทยแล้ว  เลยอยากสอบถามว่าที่ Bournemouth University มีหลักสูตร comparative law มั๊ยครับ และผมไม่รู้ข้อมูลมาก่อนเลย  ต้องเตรียมตัวยังไงติดต่อทำอะไรบ้าง แล้วพี่สาวบอกว่าถ้าสอบ IELTS ไม่ผ่านก็ไปเรียนปรับพื้นฐานภาษาที่โน่นซึ่งจะได้ผลดีกว่าเรียนจากที่เมืองไทยเพราะเรียนที่โน่นภาษามันต้องใช้ทุกวันจิงหรือป่าวครับหรือมีข้อแนะนำเป้นประการใด ขอบคุณล่วงหน้าครับ 
นายไอเอล
เจ้าหน้าที่ไอเอล
BAND 8.5

น้ำใจ: +4/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 11:47:45 AM »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีมีแผนจะไปเรียนต่อที่อังกฤษ พี่สาวอยู่ที่ POOLE ครับเค้าบอกแถวนั้นที่ใกล้บ้านเค้ามีที่ Bournemouth University ครับ ผมจบนิติศาสตร์ กำลังเรียนโทอยู่เลยคิดว่าจะดร็อบ Thesis ที่เมืองไทยไว้ก่อนเพราะพี่สาวให้รีบไปเพราะเค้ามีแผนจะกลับมาอยู่เมืองไทยแล้ว  เลยอยากสอบถามว่าที่ Bournemouth University มีหลักสูตร comparative law มั๊ยครับ และผมไม่รู้ข้อมูลมาก่อนเลย  ต้องเตรียมตัวยังไงติดต่อทำอะไรบ้าง แล้วพี่สาวบอกว่าถ้าสอบ IELTS ไม่ผ่านก็ไปเรียนปรับพื้นฐานภาษาที่โน่นซึ่งจะได้ผลดีกว่าเรียนจากที่เมืองไทยเพราะเรียนที่โน่นภาษามันต้องใช้ทุกวันจิงหรือป่าวครับหรือมีข้อแนะนำเป้นประการใด ขอบคุณล่วงหน้าครับ 
แนะนำให้ค้นหลักสูตรที่ต้องการเลือกจากเว็บ http://www.hotcourses.in.th ดูครับ โดยระบุคอร์ส - ระดับชั้นที่ต้องการไปศึกษา - ประเทศที่สนใจ ครับ

สำหรับการเรียนภาษานั้น หากมีโอกาสไปเรียนหรือฝึกในประเทศที่เป็นเจ้าของภาษาย่อมมีโอกาสได้ฝึกฝนมากกว่า รวมทั้งทำให้มีความกล้าในการใช้ภาษามากขึ้นด้วยครับ แต่ข้อเสียก็มีคือ หลายๆครั้งสถาบันการศึกษาในต่างประเทศแม้กระทั่งในอังกฤษเอง มีการใช้อาจารย์ที่ไม่ได้คุณภาพมาสอนให้กับนักศึกษาต่างชาติ (ชาวต่างชาติบางคนใช้ไวยากรณ์ผิด สะกดคำศัพท์ผิดก็มีครับ) ดังนั้นหากตัดสินใจที่จะไปเรียนภาษายังต่างประเทศต้องหาข้อมูลของสถาบันที่น่าเชื่อถือ มีการรับรองจากทาง British Council น่าจะช่วยได้เยอะครับ ยิ้ม
หน้า: [1]
พิมพ์