เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนโท ด้านวิศวะ ที่อังกฤษ ส่วนใหญ่ใช้อะไรยังไงบ้างอ่าครับ  (อ่าน 8292 ครั้ง)
pnaturus
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +0/-0

« เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 02:22:07 PM »

คือรู้แต่ว่าต้องใช้พวก ielts + transcript ไรพวกนั้นและมันไม่ต้องวัดพวก การคำนวน GRE ไรพวกนี้หรอครับ และ ielts ส่วนใหญ่ต่อสาขาพวกวิศวะนี่ใช้ประมาณเท่าไหร่อ่าครับ แล้วมีกำหนดขั้นต่ำของแต่ละ part ใน ielts ป่ะครับ
Jack the Ripper
BAND 7.0

น้ำใจ: +17/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 04:45:07 PM »

คือรู้แต่ว่าต้องใช้พวก ielts + transcript ไรพวกนั้นและมันไม่ต้องวัดพวก การคำนวน GRE ไรพวกนี้หรอครับ และ ielts ส่วนใหญ่ต่อสาขาพวกวิศวะนี่ใช้ประมาณเท่าไหร่อ่าครับ แล้วมีกำหนดขั้นต่ำของแต่ละ part ใน ielts ป่ะครับ
ไม่ต้องครับ แต่ถ้าเรียนทางด้านวิศวกรรม ต้องมีพื้นฐานเดิมทางด้านที่จะต่ออยู่บ้างครับ
อย่างเช่นถ้าจะต่อโททางด้านเครื่องกล ก็ควรจะจบตรีทางเครื่องกลมา หรืออย่างน้อยควรจะเป็นปริญญาตรีทางวิศวะ อุตสาหการมา แบบนี้ได้ครับ หรือถ้าจะต่อทางคอมพิวเตอร์ แต่จบไฟฟ้ามาแบบนี้ได้ครับ ถ้าไม่ได้จบทางด้านที่เกี่ยวกับวิศวะ ส่วนใหญ่ถ้ารับก็จะต้องมาเรียนคอร์ส Pre ก่อนครับ ส่วน IELTS โดยปกติควรจะได้ 6.0 ขึ้นไปครับ ถ้าจะให้ดีต้องได้ 6.5 ครับ ถ้าได้ 6.0 ส่วนใหญ่อาจต้องมาเรียน Pre-sessional Course ครับ ส่วนเกณฑ์ขั้นต่ำขึ้นอยู่กับสาขาและมหาวิทยาลัยครับ ไม่เท่ากัน คงต้องเข้าไปดู Course Requirement ในแต่ละที่อีกทีครับ
โดยปกติถ้าจะมีกำหนดขั้นต่ำมักจะเป็นที่ Writing แล้วก็มักจะกำหนดที่ 6.0 ครับ
หน้า: [1]
พิมพ์