เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเรียนต่อเอกค่ะ อยากได้ IELTS 7.5  (อ่าน 8483 ครั้ง)
Aui
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +2/-0

« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 11:31:45 AM »

เคยไปเรียนโทที่ออสเตรเลียเมื่อ 4 ปีที่แล้วค่ะ ตอนนั้นได้ IELTS 6.5
จบแล้วก็กลับมาทำงาน ไม่ค่อยได้ใช้ภาษาอังกฤษ จึงทำให้รู้สึกว่าภาษาอ่อนลงไป
ตอนนี้อยากกลับไปเรียนต่อ ป.เอกที่อังกฤษค่ะ แต่ไม่มั่นใจว่าจะทำคะแนนได้สักเท่าไหร่
อยากได้ IELTS 7.0-7.5 ค่ะ ไม่ทราบว่าจะเตรียมตัวอย่างไรดีคะ
มีเพื่อนคนไหนพอแนะนำได้บ้าง? หากลงเรียนกับทางสถาบันควรลงอย่างไรดี?
ตั้งใจจะสอบเดือนมีนาคมค่ะ
Jack the Ripper
BAND 7.0

น้ำใจ: +17/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 11:34:19 AM »

ขออนุญาตแนะนำนะครับ
คุณ Aui ต้องการได้ Band 7.0 ขึ้นไป
เคยได้ 6.5 มาแล้ว ผมขอเสนอแนวคิดดังนี้ครับ
คิดว่าคุณ Aui ควรจะ take course IELTS Preparation เลยครับ
เนื่องจากมีประสบการณ์ในการสอบ รวมทั้งเคยเรียนต่างประเทศมาแล้ว
เพียงแต่ไม่ค่อยมีโอกาสได้ใช้หลังจากจบกลับมา
ซึ่งคอร์ส IELTS Prep จะเรียนครบทั้ง 4 ทักษะ
หลังจากจบคอร์สแล้วจะมี Post test โดยเป็นลักษณะการจำลองการสอบ
IELTS เสมือนจริง โดย Part speaking สอบโดย IELTS Examiner ตัวจริงครับ
และในส่วนของ writing ก็ตรวจโดย Examiner เช่นเดียวกัน
ดังนั้นคุณAui จะสามารถรู้ได้ทันทีว่าคะแนนของตัวเองในปัจจุบันอยู่ประมาณเท่าไหร่
ซึ่งหลังจากนั้นจะมาวิเคราะห์อีกครั้งว่าอ่อน skill ใด แล้วเรียนหรือฝึกเพิ่มในทักษะนั้นๆ
รวมทั้งมาใช้ห้อง LAB ของทางสถาบัน(ซึ่งฝึกได้ทั้งทักษะการฟัง พูด และการเขียนครับ) และส่งงานเขียน Writing ให้อาจารย์ตรวจ
ซึ่งจะทำให้พัฒนาตนเองได้อย่างรวดเร็วครับ
ปล. ผมเชื่อว่าพื้นฐานของคุณ Aui ดีอยู่แล้ว หากได้รับเทคนิคและการขัดเกลาเพิ่มเติมจากอาจารย์
จะต้องได้คะแนนอย่างที่ต้องการแน่นอนครับ    ยิ้ม
Aui
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +2/-0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 02:32:42 PM »

สมัครไปแล้วนะคะ
ขอบคุณมากๆค่ะ ที่ให้คำแนะนำ
ไม่รู้ว่าปกติติดต่อกับอาจารย์แต่ละท่านได้ที่บอร์ดนี้เลยรึเปล่าคะ?
นายไอเอล
เจ้าหน้าที่ไอเอล
BAND 8.5

น้ำใจ: +4/-0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 02:35:43 PM »

ทางเจ้าหน้าที่ได้รับข้อมูลเรียบร้อยแล้วครับ
สามารถติดต่อ อ.แต่ละท่านได้ทางบอร์ดนี้เช่นกันครับ
โดยเจ้าหน้าที่จะนำข้อซักถามของนักเรียน แจ้งให้อาจารย์ทราบอีกครั้งครับ
ขอบคุณครับ  ยิ้ม
หน้า: [1]
พิมพ์