เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครสอบieltsผ่าน7.0แล้วมาแชร์กันหน่อยจิ  (อ่าน 12381 ครั้ง)
Gigie
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +1/-0

« เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 08:29:16 PM »

อยากทราบว่า เรียนที่british council ช่วยได้เยอะมั้ย
นานมั้ยอ่ะก่าจาสอบผ่าน
ช่วยแชร์หน่อยน๊า
Melisa
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +2/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 12:21:44 PM »

แหม ถามแบบนี้คงตอบยากล่ะค่ะ
การที่จะได้ IELTS 7.0 ก็ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยอ่ะค่ะ
แต่ก็ไม่ใช่ว่าเป็นไปไม่ได้นะคะ
มันขึ้นอยู่กับพื้นฐานของแต่ละคน และความพยายามด้วยค่ะ
วิธีเตรียมตัว จริงๆในนี้ก็มีอธิบายเยอะมากอยู่แล้วนะคะ
แต่อันที่แนะนำเลย ก็วิธีของคุณนิดหน่อยอ่ะค่ะ http://www.ielts.in.th/Forum/index.php/topic,98.0.html
สำหรับ British Council โดยส่วนตัวไม่เคยไปเรียนโดยตรงค่ะ
แต่เพื่อนไปเรียน บอกชอบ IDP มากกว่า คิดว่าแล้วแต่โชคว่าจะได้อาจารย์ท่านไหน
เพราะ 2 แห่งนี้เปลี่ยนอาจารย์บ่อยเหมือนกันค่ะ ต้องเน้นไปว่าเรียนที่นี่ กับใครมากกว่าค่ะ
ก็อยากให้ใช้ความพยายามด้วยตนเองให้มากๆก่อนนะคะ ถ้าไม่ไหวจริงๆ หรือเตรียมตัวไม่ทัน ค่อยไปเรียนก็ยังไม่สายค่ะ
Aui
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +2/-0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 02:41:02 PM »

กำลังเตรียมตัวอยู่เหมือนกันค่ะ
ต้เองการ 7.0 ค่ะ จะไปเรียนต่อเอกที่
Monash ค่ะ ตอนนี้กำลังจะเรียนคอร์ส Ielts Prep น่ะค่ะ
หากมีอะไรก็มาแบ่งปันกันนะคะ
หน้า: [1]
พิมพ์