เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ unconditional offer แล้วยังไงต่อ?  (อ่าน 7694 ครั้ง)
หยิบหย่ง
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:53:58 AM »

เริ่ม งง กับขั้นตอนค่ะ
เมื่อคราวได้ conditional offer มหาวิทยาลัย (UCL) แนบแบบฟอร์มว่าจะตอบรับ offer มั้ย ก็ได้ส่ง ปณ ตอบรับไปเรียบร้อยแล้ว
หลัง จากนั้น ไม่ถึงเดือน คะแนนสอบ IELTS ผ่าน และไปถึงมหาวิทยาลัย จึงได้รับจดหมายอีกฉบับ เป็น unconditional offer แต่คราวนี้ ไม่มีใบแบบฟอร์มให้ส่งตอบรับใดๆ

แล้วยังไงต่อล่ะค่ะเนี่ย นั่งรอ visa letter เฉยๆหรือเปล่า ชักกังวล เพราะเมลถามไป เค้าก็ยังไม่ตอบมาเลย
Ajarn Bee
อาจารย์ไอเอล
BAND 9.0

น้ำใจ: +0/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:57:11 AM »

ปกติแล้วได้ Unconditional Offer สามารถใช้ในการขอวีซ่าได้เลยค่ะ
เมื่อไปถึง สามารถใช้ใบ uncon นี้ในการสมัครและลงทะเบียนเรียนในมหาวิทยาลัยเลยค่ะ
ไม่ต้องกังวลนะคะ

~ Ajarn Bee~
หน้า: [1]
พิมพ์