เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Presessional course  (อ่าน 17203 ครั้ง)
viruszaa
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +0/-0

« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 11:24:36 PM »

กระผมเพิ่งเหนว่า ที่นี่มีหลักสูตร presessional course ด้วยหรือครับ

กระผมสามารถสมัครเรียนเลยได้หรือไม่ครับ หรือว่าต้องมีการทดสอบอะไรเพิ่มเติม

ตอนนี้ไอเอลผ่านแล้ว อยากจะเรียนคอร์สที่ใช้ในการศึกษาต่อต่างประเทศให้มากขึ้นอะครับ

ไม่ทราบว่าตอนเดือน พย. ยังมีคอร์สนี้อยู่ไหม เนื่องจากเดือนนี้กระผม ยังไม่ว่างวันเสาร์-อาทิตย์ครับ
IELTSOfficer
เจ้าหน้าที่ไอเอล
BAND 5.0

น้ำใจ: +2/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 07:06:39 PM »

สวัสดีค่ะ คุณ Viruszaa

สำหรับคอร์ส Pre-Sessional หรือ English for Academic Purpose ของทางสถาบัน
จะเหมาะสำหรับผู้ที่สอบ IELTS ได้คะแนนไม่ต่ำกว่า 5.5 ขึ้นไปค่ะ

การเรียนในคอร์สนี้จะมีรูปแบบเดียวกับการเรียน Pre-Sessional Course ในต่างประเทศ โดยนักเรียนจะได้พัฒนางานเขียนเหมือนจริงตั้งแต่เริ่มคอร์สจนกระทั่งจบคอร์ส Requirement ที่อาจารย์จะให้นักเรียนทุกท่านได้มีโอกาสลงมือปฏิบัติจริง ก่อนจบคอร์ส เป็นดังนี้นะคะ

1. 500 word critical review of an academic article

2. individual presentation of a media article

3. group project - culminating in an oral presentation at the end of the course

รายละเอียดเพิ่มเติมของคอร์สนี้สามารถดูได้จาก Link นี้เลยนะคะ --->  http://www.ielts.in.th/Courses/Pre-Sessional-EAP.html
โดยคอร์สนี้จะเริ่มในวันเสาร์ที่ 20 ตุลาคมนี้นะคะ สำหรับคอร์สนี้จะเปิดประมาณ 3 เดือน / 1 คอร์สค่ะ ซึ่งคอร์สถัดไปน่าจะเริ่มประมาณเดือนมีนาคมค่ะ

หากต้องการตารางเรียนสำหรับคอร์สนี้ รบกวนติดต่อเจ้าหน้าที่ได้เลยนะคะ ที่เบอร์ 080-4364848 ค่ะ

สิริรัตน์(มด)
IELTS Officer
IELTSInstitute
Tel. 080-4364848, 02-6555688
Email: ieltsinstitute@hotmail.com

IELTS Institute
หน้า: [1]
พิมพ์