เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
BOARD สำหรับผู้ที่เตรียมตัวสอบ IELTS และผู้สนใจศึกษาต่อในต่างประเทศหมวดหมู่ทั่วไปพูดคุยภาษาคนสอบ IELTSอยากเริ่มนับหนึ่งพื้นฐานใหม่! เพื่อสอบ ielts ผมต้องทำยังไง ขอด่วนเลยฮะ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเริ่มนับหนึ่งพื้นฐานใหม่! เพื่อสอบ ielts ผมต้องทำยังไง ขอด่วนเลยฮะ  (อ่าน 9226 ครั้ง)
spynos
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +0/-0

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 06:28:17 PM »

ครับผม เพิ่งจบการศึกาาระดับปริญาตรีที่ กทม และอยากจะศึกษาต่อโทที่ออสเตรีย
แต่ตัวผมไม่เก่งภาษาอังกริดเลย เรียกได้ว่าความรู้ งูๆปลาๆ คุณพอจะช่วยผมได้มั้ย
ผมต้องการสอบ ielts ให้ได้6.5 อย่างต่ำอะครับ
 !ผมพร้อมเรียนทุกวันเลยครับ ตรั้งแต่ พรุ่งนี้เปนต้นไปเลยครับ
IELTSOfficer
เจ้าหน้าที่ไอเอล
BAND 5.0

น้ำใจ: +2/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 04:02:59 PM »

ครับผม เพิ่งจบการศึกาาระดับปริญาตรีที่ กทม และอยากจะศึกษาต่อโทที่ออสเตรีย
แต่ตัวผมไม่เก่งภาษาอังกริดเลย เรียกได้ว่าความรู้ งูๆปลาๆ คุณพอจะช่วยผมได้มั้ย
ผมต้องการสอบ ielts ให้ได้6.5 อย่างต่ำอะครับ
 !ผมพร้อมเรียนทุกวันเลยครับ ตรั้งแต่ พรุ่งนี้เปนต้นไปเลยครับ

สวัสดีค่ะคุณ SPYNOS,

ทางสถาบันยินดีให้คำแนะนำในการเตรียมตัวสอบ IELTS ตั้งแต่พื้นฐานจนสามารถสอบผ่านตามที่คุณ SPYNOS ต้องการนะคะ
กรุณาแจ้งเบอร์ที่สะดวกให้ติดต่อทาง Email: ieltsinstitute@hotmail.com หรือโทรเข้ามาสอบถามได้ที่เบอร์ 080-4364848 ตลอดเวลาเลยค่ะ

ปล. หากคุณ SPYNOS ยังไม่มั่นใจในพื้นฐาน ทางสถาบันแนะนำให้ลองเข้ามาทำ TEST ก่อนนะคะ (ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ)  ยิ้ม

สิริรัตน์(มด)
IELTS Officer
IELTSInstitute
Tel. 080-4364848, 02-6555688
Email: ieltsinstitute@hotmail.com

IELTS Institute
loveuk
BAND 5.0
**

น้ำใจ: +1/-0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 04:56:18 PM »

ลองซื้อหนังสือของ ESOL Cambridge examination test 6-8 ดูดิคับ ผมซื้อหนังสือมาทำใช้เวลาอาทิตย์เดียวไปสอบครั้งแรกได้ 7.0 อ่ะ
ฝึกทำบ่อยๆจาได้ชินคับ
เอาใจช่วยคับ
หน้า: [1]
พิมพ์