เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเรียนต่อUK แค่นี้ไหวมั้ย  (อ่าน 7227 ครั้ง)
เอ๋
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 02:48:24 PM »

อยากเรียนMs Entrepreneur สนใจ Nottingham, Southampton วันนีโทรไปถามagentของsotonมา เค้าบอกว่าเกรดเราไม่ดีพอ อย่ายื่นเลยเสียเวลา -*-

เราจบบัญชี ม.ธ. อินเตอร์ เกรดไม่หรูแค่ 2.9 Ieltsเคยสอบเล่นๆหลายปีก่อนได้6.5 คิดว่าถ้าตั้งใจน่าจะอัพได้ถึง7 ประสบการณ์ทำงาน3ปีกับบริษัทข้ามชาติ พวกนี้ไม่มีผลเลยเหรอ??? อะไรกันเนี่ย เห็นแค่เกรดก็เขวี้ยงใบสมัครทิ้งแล้ว ท้อจัง ควรเชื่อมั้ยagentเนี่ย??
บอม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 02:53:36 PM »

ไม่จริงครับ เกรด 2.9 พอแล้วครับ
ขอคะแนน ielts 6.5 ขึ้น แล้วสาขาที่เรียนไม่หลุดจากเดิมมาก คิดว่าน่้าจะได้ offer จากทั้ง 2 ที่เลยครับ

ปล. เขียน SOP ดีๆหน่อยนะครับ
noikate
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +0/-0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 04:05:30 PM »

พี่ก็คิดว่าได้นะคะ เขียน SOP ให้น่าสนใจ แล้ว recommend letter ก็ให้เจ้านายเขียนให้ 1 ใบ แล้วของมหาลัยอีก 1ใบ ถ้าเราเคยทำกิจกรรมใดๆที่เกี่ยวกับที่เราเรียนมาก็ให้เขียนลงใน resume ด้วยค่ะ ถ้ามีคำถามเพิ่มเติมสามารถเมลมาหาพี่ได้ที่ kate_wichsuda@hotmail.com นะคะ ขอให้โชคดีค่า ว่าแต่เทอมนี้คงไม่ทันแล้วอะ
หน้า: [1]
พิมพ์