เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจไปเรียนต่อสถาปัตย์ที่อังกฤษค่ะ  (อ่าน 6999 ครั้ง)
ZissY
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +0/-0

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 08:55:32 AM »

พอดีสนใจจะไปต่อทางด้าน Environment design ไม่แน่ใจว่าที่ไหนในอังกฤษเปิดสอนทางด้านนี้บ้างคะ?
ขอเป็นด้านนี้หรือใกล้เคียงก็ได้ค่ะ แล้วกลุ่มพวกสถาปัตย์เค้า Require IELTS เท่าไหร่เหรอคะ?
ธาริดา
นักเรียนเตรียมสอบไอเอล
BAND 5.0

น้ำใจ: +3/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 02:43:30 PM »

ลองดูที่นี่ก่อนก็ได้ค่ะ http://www.aaschool.ac.uk/ เพื่อนบอกว่าสอนสถาปัต์โดยตรงเลย
ที่เคยได้ยินมาก็มี University College London (Sustainable design), Cardiff (Environment Building), Edinburgh (Sustainable Design)
แล้วก็ Cambridge ค่้ะ
หน้า: [1]
พิมพ์