เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำด้วยครับ ผมมีพื้นฐานภาษาอังกฤษอ่อนมากครับ  (อ่าน 6409 ครั้ง)
Thawat
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +1/-0

« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 12:28:30 AM »

คือว่าผมอยากเรียนคอร์ส IELTS ครับ แต่ว่าตั้งแต่จบมหาลัย ผมไม่ค่อยได้ใช้ภาษาอังกฤษเลยครับ
ทำให้ผมลืมภาษาอังกฤษไปเยอะเลย ไม่ทราบว่าจะเรียนได้ไหมครับ? หากต้องลงควรลงอย่างไรดีครับ
นายไอเอล
เจ้าหน้าที่ไอเอล
BAND 8.5

น้ำใจ: +4/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2009, 05:33:30 PM »

ปกติแล้ว คอร์ส IELTS Preparation เหมาะสำหรับนักเรียนที่มีพื้นฐานในระดับหนึ่ง
ซึ่งอาจารย์แนะนำว่า เทียบเป็น IELTS BAND 5.0 หรือหากเคยสอบ test ตัวอื่นๆ
ก็สามารถนำมาเทียบเคียงได้ครับ (สามารถดูตารางเทียบได้จากที่หน้าเทคนิคได้เลยครับ --> LINK)
เพื่อที่จะได้ตามเนื้อหาที่อาจารย์สอนในห้องได้ทันครับ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นทางสถาบันไม่ได้บังคับว่านักเรียนจำต้องนำผลมาแสดงนะครับ
หลายๆท่านที่คิดว่าพื้นฐานภาษษอังกฤษดีอยู่แล้ว หรือว่ามีการใช้ภาษษอังกฤษอยู่ในชีวิตประจำวัน
สามารถสมัครได้เลยครับ แต่ถ้ายังไม่มั่นใจสามารถขอทำ test กับเจ้าหน้าที่ของสถาบันได้ครับ (ไม่มีค่าใช้จ่าย)

* Note* หากต้องการทำ test ก่อนสมัคร กรุณาแจ้งเจ้าหน้าที่ล่วงหน้าอย่างน้อย 1 วันครับ

หน้า: [1]
พิมพ์