เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมัคร U ในอังกฤษช่วงไหนดีคะ?  (อ่าน 6197 ครั้ง)
Varangkana
BAND 5.0
**

น้ำใจ: +1/-0

« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:07:45 PM »

ตอนนี้ได้ผล IELTS แล้วค่ะ ได้ 6.5
แต่ U require 7.0 ควรยื่นไปก่อนเลยไหมคะ
หากว่า U ที่เราสมัครเป็น U ที่ ไม่มี Presessional Course น่ะค่ะ
กลัวโดน reject แล้ว Apply ใหม่ เค้าไม่พิจารณา  ลังเล
นายไอเอล
เจ้าหน้าที่ไอเอล
BAND 8.5

น้ำใจ: +4/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 10:03:28 PM »

ถ้าได้ถึง 6.5 แล้ว แนะนำว่าควรยื่นก่อนเลยครับ
ยิ่งยื่นก่อนยิ่งมีโอกาสครับ ถ้าคะแนน IELTS ยังไม่ถึง
ทางมหาวิทยาลัยก็จะ offer แบบ Conditional มาให้ครับ
ถ้าไม่มี pre-sessional course ก็จำเป็นต้องสอบ IELTS ให้ผ่านได้ 7.0
ซึ่งเวลาที่เหลือยังมีค่อนข้างมากครับ ยังไงขอเอาใจช่วยนะครับ
  ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1]
พิมพ์