เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยค่ะ หนังสือสอบ IELTS เล่มไหนดีคะ?  (อ่าน 14426 ครั้ง)
Manussaya
นักเรียนเตรียมสอบไอเอล
BAND 4.0

น้ำใจ: +3/-0

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 10:56:16 AM »

คือว่า เพิ่งตัดสินใจเรื่องจะเรียนต่อวันนี้เองค่ะ กะว่าจะเรียนเทอมหน้า (กลางปีหน้า) เลยยังไม่ค่อยมีข้อมูลเกี่ยวกับการสอบ IELTS เท่าไหร่ คิดว่าคงจะอ่านหนังสือเอง ภาษาก็ไม่ได้ดีมากมาย แต่ไม่ถึงกับแย่ แล้วก็ไม่ค่อยได้หัดเขียนกับพูดเท่าไหร่ค่ะ ไม่รู้ว่าอ่านเองจะไหวมั้ยเหมือนกัน
ยังไม่มีหนังสือเลยสักเล่ม (ก็ยังไม่ได้เริ่มอ่านอะไรเลยอ่ะค่ะ แหะๆ)

ก็กะว่าจะไปหาหนังสืออ่าน ช่วงเสาร์อาทิตย์นี้ค่ะ จะซื้อมาอ่านซักเล่ม ช่วยโหวตกันหน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ค่าา

ไปโพสต์ในห้องไกลบ้านมา แต่ไม่มีคัยตอบเรย
-_-'
Santana
นักเรียนเตรียมสอบไอเอล
BAND 4.0

น้ำใจ: +1/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 10:51:42 PM »

ผมแนะนำ
1. Cambridge Practice Tests for IELTS 4
2. Cambridge Practice Tests for IELTS 5
3. Cambridge Practice Tests for IELTS 6
4. Cambridge Practice Tests for IELTS 7 (อันนี้ใหม่สุด เล่ม 1-3 ตรง speaking มันเปลี่ยนไปแล้ว)

5. IELTS sample Practice Tests from IELTSHELPNOW.com

6. IELTS Practice Tests Plus อันนี้ก็ดี แต่ ฟังใช้ศัพท์ยาก

7. 202 Useful Exercises for IELTS อันนี้ไว้ฝึกก็ดีครับ

8. 101 Helpful Hints for IELTS ผมแนะนำมาก ๆ นะ เพราะหนังสือจะแนะนำให้รู้จัก IELTS อย่างละเอียดยิบ

ขอให้โชคดีครับ
AM
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +1/-0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 03:14:31 PM »

http://www.ozstudent.org/2010/01/recommended-books-on-toefl-ielts.html

ตามนี้ครับ เคยสั่งมาใช้ดีครับ ไม่ต้องไปเรียนเลย เอามาอ่านเองฝึกเองก็พอ
หน้า: [1]
พิมพ์