เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Brunel VS Southampton  (อ่าน 7689 ครั้ง)
Band
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 11:16:53 AM »

คือว่าผมจะไปเรียนปริญญาเอกด้าน Mechanical Engineering ครับ
ตอนนี้ลังเลว่าจะตอบรับ Southampton หรือ Brunel ดีครับ
เลยอยากขอความเห็นจากเพื่อนๆ เกี่ยวกับสองมหาลัยนี้หน่อยครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นล่วงหน้าละกันครับ
บอม Leeds
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 11:18:34 AM »

Southampton เหนือกว่า Brunel เยอะครับ ในแทบทุกด้าน
โดยเฉพาะด้าน Engineering ที่นี่ไม่เป็นรองใครนะครับ
แนะนำให้เลือกที่นี่เลยครับ
Brunel เองเน้นด้าน Management กับ Business มากกว่าครับ
HR
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 11:22:15 AM »

Southampton ka ,reputable & better university ranking
หน้า: [1]
พิมพ์