เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Warwick และ King's College London เลือกที่ไหนดีค่ะ  (อ่าน 17254 ครั้ง)
Darling
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 12:13:37 PM »

ได้ offer มาค่ะ ระหว่าง

Warwick > MSc Management with Business Excellent
และ King's College London > MSc Engineering with Business Management

เลือกที่ไหนดีค่ะ
เพื่อนๆช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
ผ่านมา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 12:14:02 PM »

ที่จริงแล้วเนี่ย WBS ที่ Warwick ดังมากเลยค่ะ เป็น1ใน
Business schoolที่ดีที่สุดในอังกฤษเลย เข้ายากหน่อย
เอาไอเอลท์เยอะ

แต่เรารู้สึกว่าคอร์สของคุณจะอยู่ในWMGใช่รึเปล่าคะ
ถ้าอยู่ที่WMGเนี่ยเพื่อนเราที่เป็นคนอังกฤษเค้าบอกว่าไม่ค่อยดีอ่ะค่ะ
ไม่ดีเท่า WBS

ส่วน King's เราไม่มีข้อมูลเลยค่ะ
คุณดูคอร์สแล้วก็เมืองประกอบด้วยก็ดีกว่า

เราอยากเรียนแบบที่วอร์ริคนะ เมืองเล็กๆ เงียบดี
แต่ดันต้องไปลอนดอน -*-
Leah
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 12:14:28 PM »

เราดูไว้ course เดียวกันเลยค่ะทั้งสองที่ เพราะเราจบ engineering management มาพอดีเลยอยากหาทางด้านนี้ต่อโทอ่ะค่ะ ถามหน่อยได้มั้ยคะว่า เกรด 3 พอดีเลยเนี่ยมีสิทธืที่จะ apply สอง couse ที่ warwick กับ king's มั้ยคะ

ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
Darling
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 12:14:50 PM »

งงว่าจบ engineering management มาแล้ว หรือจบ engineering มาเฉยๆค่ะ
เกรด 3 พอดีก็มีสิทธิ์สมัครได้ค่ะ แตา่เกณฑ์การพิจารณาจะขึ้นกับหลายอย่างประกอบกันค่ะ เช่น reference และก็ sop รวมถึงคะแนนภาษา ยังไงลองดูนะคะ
เเต่ 2 course นี้ต่างกันค่อนข้างมากนะคะ ลองศึกษาก่อนสมัครค่ะ
pakka
BAND 5.0
**

น้ำใจ: +1/-0

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2010, 04:20:56 PM »

ที่จริงแล้วเนี่ย WBS ที่ Warwick ดังมากเลยค่ะ เป็น1ใน
Business schoolที่ดีที่สุดในอังกฤษเลย เข้ายากหน่อย
เอาไอเอลท์เยอะ

แต่เรารู้สึกว่าคอร์สของคุณจะอยู่ในWMGใช่รึเปล่าคะ
ถ้าอยู่ที่WMGเนี่ยเพื่อนเราที่เป็นคนอังกฤษเค้าบอกว่าไม่ค่อยดีอ่ะค่ะ
ไม่ดีเท่า WBS

ส่วน King's เราไม่มีข้อมูลเลยค่ะ
คุณดูคอร์สแล้วก็เมืองประกอบด้วยก็ดีกว่า

เราอยากเรียนแบบที่วอร์ริคนะ เมืองเล็กๆ เงียบดี
แต่ดันต้องไปลอนดอน -*-

ถามหน่อยค่ะว่า ดูอันดับของแต่ละสาขานี่ดูจาก ranking ของ timesonline รึเปล่าคะ หรือมีที่อื่นที่น่าเชื่อถืออีกคะ
ขอบคุณค่ะ
Jack the Ripper
BAND 7.0

น้ำใจ: +17/-0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:00:15 AM »

ในอังกฤษ ส่วนใหญ่จะดู Ranking จาก 2 ที่ครับ ที่แรกคือ Times online
อีกที่ คือ Guardian ครับ ซึ่งต่างก็เป็นสำนักพิมพ์ยักษ์ใหญ่ของอังกฤษครับ
ต่างก็ทำ Ranking มาเพื่อแข่งขันกัน โดย บอกได้ยากว่าที่ไหนดีกว่า
แต่ทั้ง 2 ที่อันดับไม่ห่างกันมากครับ แต่ที่นักเรียนไทยนิยมส่วนใหญ่จะเป็น Times online ครับ
ดู Times ที่นี่ครับ --> http://extras.timesonline.co.uk/tol_gug/gooduniversityguide.php
ของ Guardian ตาม link ไปเลยครับ --> http://www.guardian.co.uk/education/universityguide
~ ขอให้โชคดีครับ ~
หน้า: [1]
พิมพ์