เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการหาที่พักในอังกฤษค่ะ  (อ่าน 7386 ครั้ง)
AgathA
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +0/-0

« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:16:24 AM »

อยู่หอมหาลัยหรือ family หรือ อยู่เองดีกว่าคะ
เอเจนท์แนะนำให้อยู่หอมหาลัย
แต่ส่วนใหญ่จ่ายเงินเป็นปี
เกิดเราไม่ชอบ เปลี่ยนก็ไม่ได้
แต่อาจจะปลอดภัยกว่า ยังตัดสินใจไม่ได้เลยค่ะ
Jack the Ripper
BAND 7.0

น้ำใจ: +17/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:09:44 AM »

ขออนุญาตเข้ามาแนะนำตามความเห็นส่วนตัวนะครับ
หอพักส่วนใหญ่ข้างนอกหรือข้างในก็ต้องทำสัญญาครับ
ซึ่งส่วนใหญ่จะให้ทำเป็นรายปี หรืออย่างน้อยก็ 6 เดือน ดังนั้นตรงนี้คงไม่แตกต่าง
คิดว่าเรื่องความแตกต่างคงเป็นที่ความสะดวกสบายมากกว่าเช่น
เวลาเข้าออก ระยะทางจากหอพักถึงจุดต่้างๆ เช่น supermarket, shopping mall, university
สำหรับเรื่องความปลอดภัย หอพักในมหาลัยมักได้เปรียบ แต่นักศึกษาสามารถเลือกได้ถ้าเราจะอยู่ข้างนอก
เราสามารถเลือกพักในโซนที่ไม่อันตรายได้ครับ ที่สำคัญหอพักในมหาลัยโดยส่วนมากจะแชร์ห้องครัวครับ
และเราไม่สามารถจะเลือก flatmate ได้ ดังนั้นของกินของเราบางครั้งอาจจะหายได้ หรือบางทีเพื่อนอินเดียทำอาหาร
โดยใช้ผงกระหรี่ก็อาจทำให้อยู่ไม่ได้เลยครับ ดังนั้นถ้าเราไปถึงและสามารถหาเพื่อนได้ แนะนำให้บ้านแล้วแชร์กันเองดีกว่าครับ
หอในมหาลัยส่วนใหญ่ไม่ค่อยเห็นคนที่พักแล้วประทับใจสักเท่าไหร่
หน้า: [1]
พิมพ์