เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกรดไม่ดี แต่อยากต่อโท จะพอเข้ายูไหนได้บ้างคะ  (อ่าน 7882 ครั้ง)
พลอย
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 11:53:29 AM »

รบกวน ช่วยแนะนะ Uni ที่ต่ิอทางด้าน Market ด้วยนะึุคะ

ตอนนี้เกรด 2.5 จบ Marketing จาก ABAC คะ

กำลังจะสอบไอเอิลคะ แต่คาดว่า คะแนนคงประมาณ 6 - 6.5 คะ

เกรดน้อยมากกเลย จะเข้ายูดังๆ ก็ไม่ได้

เลยอยากจะขอความเห็นของเพื่อนๆ ว่าพอจะมียูไหนบ้่าง

ที่ Rank ไม่แย่เกินไป ขอกลุ่มกลางๆ ที่เข้าได้อะคะ

ที่ถาม Agency แล้วเค้าเเนะนำมาก็เป็น Oxford Brookes, Brunel,

ฺBirmingham City, York st John, Greenwich, Northumbria,

Sunderland, bedfordshire อะคะ แต่โดยส่วนตัวแล้วจะเคยได้ยินแค่

Oxford Brookes กับ Brunel อะึคะ

แล้วถ้่า เป็น Southampton ละคะ จะเข้าได้รึปล่าว เครียดมากคะ

ยังไงรบกวนด้วยนะคะ
Vanilla
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 11:54:08 AM »

จริงๆอยากให้ลองสมัครหลายๆ U นะคะ สมัครไปเถอะ บางทีเราอาจจะได้ U ที่เราอยากได้มากๆก็ได้ ยิ่ง U ส่วนใหญ่ไม่เสียค่าสมัคร เราเลยว่าถ้ามีโอกาสก็ยื่นไปก่อนเลยค่ะ อย่างน้อยได้ลองก็ดีกว่าไม่ได้ลองนะคะ ยิ้ม

ส่วนเรื่อง U เราว่าถ้าอันดับกลางๆนี่ Westminster ก็น่าสนใจนะคะ อยู่ใกล้ London ด้วย

อย่าเพิ่งเครียดนะคะ ลองทำ IELTS ให้เต็มที่ ถ้า IELTS ดี เราจะมีตัวเลือกมากขึ้นนะคะ สู้ๆค่ะ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1]
พิมพ์