เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยเรื่องสมัครเรียนต่อโทที่อังกฤษค่ะ  (อ่าน 3832 ครั้ง)
star17
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +0/-0

« เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 12:30:41 AM »

คือจะสมัครเอง แต่มีข้อสงสัยค่ะ

1. สาขา Applied linguistics กับ TESOL นี่เหมือนกันไหมคะ แล้ว TESOL นี่เป็นหลักสูตรปริญญาโทหรือเแปล่าคะ
2. ไม่เข้าใจเรื่องการส่ง letter of recommendation ค่ะ คือถ้าเราสแกนส่งให้ทางมหาลัยแล้วยังต้องส่งไปทางไปรษณีย์อีกหรอคะ เป็นอย่างนี้ทุกที่ไหมคะ
แล้วถ้าส่งทางไปรษณีย์ต้องมีขั้นตอนแบบไหนบ้างคะ
3. อยากทราบว่ามีมหาลัยในไหนอังกฤษที่ค่อนข้างเงียบสงบ ปลอดภัย บ้างคะ
4. pre-sessional course ถ้าเรียนแล้วต้องสอบอีกครั้งเพื่อเข้าเรียน ถ้าไม่ผ่านคือตกเลยใช่ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ
หน้า: [1]
พิมพ์