เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
BOARD สำหรับผู้ที่เตรียมตัวสอบ IELTS และผู้สนใจศึกษาต่อในต่างประเทศหมวดหมู่ทั่วไปไร้สังกัดอาจารย์ พลอย ครับ ช่วยเพิ่มความละเอียดในการสอน และลดวามเร็วในการสอนและเฉลยทีครับ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ พลอย ครับ ช่วยเพิ่มความละเอียดในการสอน และลดวามเร็วในการสอนและเฉลยทีครับ  (อ่าน 5001 ครั้ง)
plazley
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +2/-0

« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 09:37:09 PM »

เรียนคอร์สเขียนฮะ เวลาอาจารย์เฉลยก็จะไม่อธิบายว่าทําไมถึงเป็นแบบนี้ พอเด็กในห้องตอบได้ก็ผ่านไปเลย ซึ่งผมคิดว่า คอร์สนี้ไม่มีการสอบวัดพื้นฐานก่อนเรียน เเละบวกกับเป็นคอร์สพื้นฐานด้วย ควรจะมีการอธิบายเพิ่ม เช่น การเขียนอธิบายกราฟ อย่างน้อยน่าจะมีการอธิบายศัพท์บ้างว่า กลุ่มไหนที่เป็นประเภทการเพิ่ม การลด ลดอย่างเร็ว เพิ่มอย่างลงเร็ว คงที่ เเต่กลับเป็นว่า พอมีเเบบฝึกมาให้มีช่องว่างให้เติม ก็จะเฉลยแค่ว่า ข้อนี้เติมคํานี้ เเล้วก็จบ ไม่มีการอธิบายเพิ่ม บางคําควรจะรู้ความหมายชัดเจน เช่น คําว่าเพิ่มขึ้น ก็จะมีทั้งประเภทเพิ่มมาก เพิ่มน้อย ส่วนคํานําก็ไม่ได้บอกว่าควรจะเขียนยังไง ส่วนของbody นั้นควรจะใช้tense ไหน คําขึ้นต้นประโยค คําเชื่อมต่างๆ รวมทั้งเวลาเฉลยก็เฉลยเร็วมาก บางคําเติมs ไม่เติมs ก็ไม่บอก ทําให้ไม่สามารถจับหลักได้เลยว่า ควรจะเขียนยังไง เริ่มต้นที่ตรงไหน การเขียนต้องเข้าใจ ถึงจะเขียนได้ ขอความกรุณาด้วยนะคับ ผมไม่ได้มีเจตนาร้ายเเต่อย่างใด ขอบคุณครับ
นายไอเอล
เจ้าหน้าที่ไอเอล
BAND 8.5

น้ำใจ: +4/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 10:01:49 PM »

เจ้าหน้าที่ได้รับข้อมูล และจะรีบดำเนินการแจ้งให้อาจารย์ทราบนะครับ  ยิ้ม
หน้า: [1]
พิมพ์