เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเรียนไอเอลที่นี่ครับ  (อ่าน 6622 ครั้ง)
เอกตรา
นักเรียนเตรียมสอบไอเอล
BAND 4.0

น้ำใจ: +3/-0

« เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 03:06:09 PM »

ผมได้คำแนะนำจากเพื่อนให้มาเรียนที่นี่น่ะครับ
โดยผมเองต้องการ IELTS 6.5 เพื่อไปใช้เรียนต่อ ป.โท ที่อังกฤษครับ
โดยส่วนตัวจบทางวิศวะ จบมาประมาณ 2 ปีแล้วครับ
ไม่ทราบว่าลงคอร์สไหนดีครับ ไม่เคยสอบ IELTS มาก่อนนะครับ
เพื่อนบอกให้ลง IELTS PREP ไปเลย แล้วค่อยมาเก็บ SKILL อื่นถ้าสอบออกมาแล้วพบว่า SKILL ไหนอ่อน
พอให้คำแนะนำได้ไหมครับ
ปล. อ.ฝนยังสอนอยู่ที่นี่รึเปล่าครับ เพื่อนบอกว่าต้องเรียนกับอ.ฝนให้ได้

ศดายุ
นักเรียนเตรียมสอบไอเอล
BAND 4.0

น้ำใจ: +3/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 03:18:05 PM »

ยังสอนอยู่นะ
คอร์สผมเพิ่งจบไปน่ะครับ
^^
นายไอเอล
เจ้าหน้าที่ไอเอล
BAND 8.5

น้ำใจ: +4/-0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 10:01:07 PM »

เรียนคุณเอกตรา
การสมัครเรียนคอร์ส IELTS PREP นั้น ทางสถาบันแนะนำว่า
นักเรียนควรจะมีพื้นฐานในระดับนึงแล้ว การเรียนถึงจะได้ผลอย่างเต็มที่
โดย อ.แนะนำว่า นักเรียนควรอยู่ในระดับประมาณ IELTS 5.0 หรือ หากเคยสอบ TEST ตัวอื่น
สามารถนำมาเปรียบเทียบกันได้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ได้เป็นข้อบังคับใดๆครับ
หากนัดเรียนต้องการลง เนื่องด้วยหลายๆเหตุผล อาทิเช่น ต้องรีบสอบ
และอยากได้เทคนิคในการเพิ่มคะแนนอย่างเร่งด่วนก็สามารถทำได้ครับ
แนะนำให้ลงเรียน และเก็บทักษะอื่นๆเพิ่มเติม หากเมื่อสอบมาแล้วคะแนนใน part นั้นๆ
ยังได้ไม่ถึงจุดที่ต้องการครับ โดยสถาบันมีคอร์สเพิ่มเติมให้ลง คืิอ Writing และ Speaking ครับ
สำหรับ Reading นั้น เพียงเทคนิคที่เรียนในคอร์สก็พอแล้วครับ ที่เหลือคือการฝึกฝนทำให้เร็วตามที่อาจารย์แนะนำ และหมั่นท่องศัพท์แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ และในส่วนของ Listening นักเรียนเองสามารถฝึกเพิ่มเติมจาก LAB ของทางสถาบันครับ
ยังไงก็แล้วแต่ แนะนำให้คุยกับเจ้าหน้าที่โดยตรง จะได้คำแนะนำเพิ่มเติมอีกครั้งครับ
ทั้งนี้สามารถโทรเข้าเบอร์ 080-4364848 หรือ 087-3209796 ได้เลยครับ

Note: ผมไม่ได้มีหน้าที่แนะนำคอร์สโดยตรงน่ะครับ เพียงแต่เข้ามาถามในบอร์ดผมเลยตอบให้ครับ
หน้า: [1]
พิมพ์