เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาตรวจนี่เค้า strick มากมั้ยครับ??  (อ่าน 5426 ครั้ง)
natikorn
นักเรียนเตรียมสอบไอเอล
BAND 5.0

น้ำใจ: +3/-0

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 10:52:06 AM »

เวลาตรวจนี่เค้า strick มากมั้ยครับ เช่น ฟังออก สะกดถูก แต่ไม่มี s นี่เค้าให้ 0 เลยป่าว?

เช่น Listening บางทีเวลาฟัง บางทีผมฟังไม่ทันว่ามันเติม s รึเปล่า เพื่อนๆ เป็นกันมั่งมั้ยครับ

ก็เลยสงสัยว่าถ้า ตอนพูดเค้ามี s แต่ตอนตอบเราลืม หรือฟังไม่ทันเค้าจะให้ 0 เลยรึเปล่า
Santana
นักเรียนเตรียมสอบไอเอล
BAND 4.0

น้ำใจ: +1/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 10:53:50 PM »

ถ้าคำตอบต้องมี S  แต่เราไม่ใส่ S ถือว่า ตอบผิด ครับ และจะไม่ได้คะแนนในข้อนั้น
เวลาเติมคำตอบต้องดูรูปประโยคให้ดี ๆ เพราะว่าที่ฟังอาจเป็น tense หนึ่ง แต่เวลาตอบต้องตอบให้ตรงกับ tense ของคำถามนั้น ๆ ถึงจะได้คะแนนครับ นี่เป็นจุดยากอีกจุดหนึ่งของ IELTS เลยครับ
หน้า: [1]
พิมพ์