เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหา

การค้นหาขั้นสูง

866 กระทู้ ใน 377 หัวข้อ- โดย 1020 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ohm555
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: IELTS 4.5 ยากไหมคะ  (อ่าน 26034 ครั้ง)
Neptune
BAND 4.0
*

น้ำใจ: +0/-0

« เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 08:17:13 PM »

อยากรู้ว่า IELTS 4.5 ยากไหมคะ พอดีเพิ่งสอบครั้งแรก
จะเอาไปประกอบเอกสารนักเรียนแลกเปลี่ยนนะคะ มันต้อง 4.5 อย่างต่ำ
4.5 จำเป็นต้องลงคอร์สราคาเป็นหมื่นกว่าบาทไหมคะ?
 ฮืม ฮืม
Jack the Ripper
BAND 7.0

น้ำใจ: +17/-0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 01:32:29 AM »

ถามแบบนี้จะตอบยากนะครับ
ก่อนอื่นต้องถามว่า มีพื้นฐานภาษาอังกฤษมามากน้อยแค่ไหน?
เรียนภาษาอังกฤษตั้งแต่ระดับใด?
หรือหากเคยสอบ Test อื่นๆมา เช่น TOEIC หรือ TOEFL ก็จะสามารถบอกได้เบื้องต้นล่ะครับ ว่า IELTS 4.5 ยากหรือไม่

ผมคิดว่าหากเคยเรียนภาษาอังกฤษมาตั้งแต่ชั้น ป.1 (เรียนมามากกว่า 12 ปี) และอยู่ในระดับปานกลางไปทางค่อนข้างดีของห้อง
เชื่อว่า IELTS 4.5 สามารถเตรียมตัวได้เองครับ ทั้งนี้ขึ้นกับความพยายามของคุณด้วยนะ

หากไม่มั่นใจ ลองไปทำเทสต์ที่สถาบันได้นะครับ สามารถวัดได้ในเบื้องต้นว่าคุณจะได้ IELTS ระดับใด  ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1]
พิมพ์